Gidan Baitulmali na Al Khazneh a Petra Jordan

Gidan Baitulmali na Al Khazneh a Petra Jordan

Abin al'ajabi na Duniya Petra Jordan • Babban Jan hankali • A cikin sawun Indiana Jones

daga AGE ™ Mujallar Tafiya
Buga: Sabuntawar ƙarshe akan 8,7K Ra'ayoyi

Baitul malin Al Khazneh ita ce mafi shaharar abin jan hankali na shahararrun Nabataean birnin Petra in Jordan. Tare da tsayin kusan kusan mita 40, hasumiyar facade mai ban sha'awa a ƙarshen kunkuntar Rock Canyon Petras (wanda ake kira Siq) A kan babban wuri. Wataƙila an gina ginin ne a farkon ƙarni na 1 miladiyya. Lakabin Baitulmalin Fir'auna ya fito ne daga tatsuniyar Badawiyya, inda aka ce wani Fir'auna na Masar ya boye wata taska a cikin murfin ginin. An tattauna amfani da ginin a matsayin haikali da kuma adana takardu tsakanin masu bincike. A halin yanzu, duk da haka, ana ɗaukar Al Khazneh kabarin ban mamaki ga sarkin Nabatean ko sarauniyar Nabatean.

Duk wani mataki da zai kai mu ga zurfafawa cikin Siq yana fitar da sihiri. Sannan shafi na farko ya zama bayyane kuma canyon ya buɗe ... Bugawa da tashin hankali suka tashi ... kuma a ƙarshe an ɗora Al Khazneh, gidan bautar Fir'auna. Masu farautar dukiyar kasa, kasada, masu binciken kayan tarihi da masu sha'awar al'adu daga ko'ina cikin duniya sun ziyarci wannan wuri. Lada ta tabbata a gare su: tafiya ta lokaci da hangen nesa.

Shekaru ™


JordanHeritage na Duniya PetraLabari na PetraTaswirar PetraYawon shakatawa PetraDutse kaburbura Petra • Taskar Al Khazneh

Cikakken bayani

Gidan baitulmalin Petra ya shahara a duniya ba kaɗan ba saboda fim ɗin Indiana Jones da Carshe na rusarshe. Duk wanda ya ga kyakkyawan tsarin nan da nan ya fahimci dalilin da yasa aka zaɓi shi a matsayin fim ɗin fim don alamar zuwa Grahl Mai Tsarki. Ginshiƙai, frescoes, zane-zane da kyawawan manyan biranen Nabataea waɗanda ke baƙanta baƙi. An sassaka facade kai tsaye daga sandstone na dutsen massif kuma kariya ta wannan bango mai banƙyama yana nufin cewa Al Khazneh ya kasance mai kiyayewa da baƙon abu.


 

Sabbin ra'ayoyi

Gidan taska a ƙarshen Siq Don gani kusa da yin mamakin babban facade na sandstone ya zama dole ga kowane baƙo na Petra. Idan kuna da isasshen lokaci don 'yanci, ku ma za ku iya duba daga sama a Al Khazneh. Tare da mugun shayi na Bedouin a hannu, annashuwa yana duban ƙananan mutane a babban dandalin kuma ɗaukar sanannen facade na dutse, yana kawo sabbin ra'ayoyi gaba ɗaya.


 

Abubuwan ban sha'awa

Thearshen daga sama zuwa isasa shine irin tsarin gine-ginen Nabataean. Dukansu facade na ciki da ciki saboda haka dole ne a tsara su daidai, ƙididdigewa da aiwatarwa daga farawa. Gwanin gini! Daga hannun dama da hagu na ginin mai lura da hankali ya gano layuka biyu tare da ƙira a cikin dutsen. Waɗannan ana iya amfani da su don aikin zane. A cikin abubuwan da aka tono a ƙasa daga baya, an gano mataki na biyu tare da tsofaffin kaburbura a ƙasan gidan baitulmalin. An gina Al Khazneh sama da waɗannan kaburburan kuma wasu sassan an yanke su don ginin ɓangaren ɓangaren facade.


wanene wadannan Alamar alama a cikin Petra son ziyarta, bi wannan Babban Hanyar. Idan kuna son ganin gidan taska daga sama, bi wannan Tafarkin Al-Khubtha zuwa wurin nema ko tafiya tare da jagora Tafarkin Al Madras.


JordanHeritage na Duniya PetraLabari na PetraTaswirar PetraYawon shakatawa PetraDutse kaburbura Petra • Taskar Al Khazneh

Hakkin mallaka da haƙƙin mallaka
Ana kiyaye rubutu da hotuna ta haƙƙin mallaka. Hakkin wannan labarin cikin kalmomi da hotuna gaba ɗaya mallakar AGE ™ ne. An adana duk haƙƙoƙi. Abun ciki don bugawa / kafofin watsa labarai na kan layi ana iya lasisi akan buƙata.
Bayanin tushe don binciken rubutu
Allolin bayanai akan rukunin yanar gizon, da kuma abubuwan da suka faru na sirri lokacin ziyartar birnin Nabataean na Petra Jordan a cikin Oktoba 2019.

Petra Development And Tourism Region Authority (oD), Wurare a Petra. Baitulmalin. [akan layi] An dawo da shi a ranar 28.05.2021 ga Mayu, XNUMX, daga URL: https://www.visitpetra.jo/DetailsPage/VisitPetra/LocationsInPetraDetailsEn.aspx?PID=6

Jami'o'in cikin Halitta (oD), Petra. Al-Khazneh. [akan layi] An dawo da shi a ranar 28.05.2021 ga Mayu, XNUMX, daga URL:
https://universes.art/de/art-destinations/jordanien/petra/al-khazneh

Ƙarin rahotannin AGE ™

Wannan gidan yanar gizon yana amfani da kukis: Tabbas zaku iya share waɗannan cookies ɗin kuma ku kashe aikin a kowane lokaci. Muna amfani da kukis don samun damar gabatar muku da abubuwan da ke cikin shafin gida ta hanya mafi kyau da kuma iya ba da ayyuka don kafofin watsa labarun da kuma iya nazarin damar shiga gidan yanar gizon mu. A ka'ida, ana iya ba da bayani game da amfani da gidan yanar gizon mu ga abokan hulɗarmu don kafofin watsa labarun da bincike. Abokan hulɗarmu na iya haɗa wannan bayanin tare da wasu bayanan da ka yi masu ko waɗanda suka tattara a zaman wani ɓangare na amfani da sabis ɗin. Amince Informationarin bayani