Tafiya na dutsen dutsen Petra Jordan

Tafiya na dutsen dutsen Petra Jordan

Ikklisiya na Petra • Temples na Zakoki masu fuka-fuki • Kabarin Anesho •

daga AGE ™ Mujallar Tafiya
Buga: Sabuntawar ƙarshe akan 5,1K Ra'ayoyi

Das Heritage na Duniya Petra yana da ƙari da yawa don bayarwa ban da hanyoyin yawon shakatawa na yau da kullun. Idan kuna da isasshen lokaci, kuna iya yin ɗaya daga cikin ukun Hanyoyin yawo a bayan Petra, amma ƙananan hanyoyin da ke cikin cibiyar suna da amfani don gano wasu abubuwan gani.


Zuwa kabarin Anesho

Idan kana son ziyartar wannan kabarin dutsen da abubuwan da ke kewaye da shi, dole ne ka hau kan wata hanyar gefen. Ba a yiwa hanyar alama, amma baƙi suna amfani da shi a kai a kai. Yana zuwa daga babbar ƙofar, kabarin yana kan hannun dama a ƙarshen titin facade sama da wasu kogwanni. Ko dai ka nemi hanyar da ta dace da kanka ko kuma ka ba da kanka ga jagorar gari. Binciken wannan matakin ya haɗa da hakan Kabarin Uneishu, triclinium, sauran kaburburan dutse, da kuma kyakkyawan gani na tsakiyar garin Petra.


Zuwa Haikalin Winged Lions & majami'un Petra

A ƙarshen Babban Hanyar, a tsayin Qasr al-Bint, wata ƙaramar hanya ta tashi zuwa dama. Yana kaiwa ga rami na Haikali na Winged Lions, nesa da taron yawon bude ido. 'Yan kaɗan ne kawai daga bangon aka kiyaye, amma yana ba da babban ra'ayi a kan kwarin Petras. Sauran hanyoyi na gefe suna kaiwa ga Majami'un Petra. Kyakkyawan benaye na mosaic na babban cocin tabbas sun cancanci juyawa da kuma kyakkyawan gidan Chapel, tare da ginshiƙai shuɗi da kaburburan masarauta a bango, babbar dama ce ta hoto.


Hanyar Fita Baya (kimanin kilomita 3 hanya ɗaya)

Ba safai 'yan yawon bude ido ke amfani da hanyar Fita ta Baya ba. Tana kaiwa daga ƙarshen babbar hanyar, kusa da babban haikalin Qasr al-Bint, zuwa garin Bedouin na Uum Sayhoun. A kan hanya har yanzu akwai waɗansu kogo, da Kabarin Turkumaniyya tare da ɗayan kaɗan Rubutun Petra. Wannan hanya ba za a iya amfani da ita azaman ƙofar shiga ba tun 2019, amma har yanzu a buɗe take a matsayin mafita. Yana da kyau a yi tambaya game da halin da ake ciki a gaba a babban ƙofar.


Kuna son bincika ƙarin hanyoyi ta hanyar Petra? Kuna iya samun ɗaya anan cikakken taswirar Petra Jordan. Akwai abubuwa da yawa don bincika!

Taswirar Petra Taswirar Jordan UNESCO Tattalin Arzikin Duniya Taswirar Taswirar Petra Jordan

Taswirar Petra Taswirar Jordan UNESCO Tattalin Arzikin Duniya Taswirar Taswirar Petra Jordan


JordanHeritage na Duniya PetraLabari na PetraTaswirar Petra • Titin titin Petra • Yawon shakatawa PetraKaburbura duwatsu

Hakkin mallaka da haƙƙin mallaka
Ana kiyaye rubutu da hotuna ta haƙƙin mallaka. Hakkin wannan labarin cikin kalmomi da hotuna gaba ɗaya mallakar AGE ™ ne. An adana duk haƙƙoƙi. Abun ciki don bugawa / kafofin watsa labarai na kan layi ana iya lasisi akan buƙata.
Bayanin tushe don binciken rubutu
Kwarewar mutum game da ziyartar garin Nabataean na Petra a watan Oktoba 2019.
Petra Development and Tourism Region Authority (2019), Taswirar Archaeological na Garin Petra.

Ƙarin rahotannin AGE ™

Wannan gidan yanar gizon yana amfani da kukis: Tabbas zaku iya share waɗannan cookies ɗin kuma ku kashe aikin a kowane lokaci. Muna amfani da kukis don samun damar gabatar muku da abubuwan da ke cikin shafin gida ta hanya mafi kyau da kuma iya ba da ayyuka don kafofin watsa labarun da kuma iya nazarin damar shiga gidan yanar gizon mu. A ka'ida, ana iya ba da bayani game da amfani da gidan yanar gizon mu ga abokan hulɗarmu don kafofin watsa labarun da bincike. Abokan hulɗarmu na iya haɗa wannan bayanin tare da wasu bayanan da ka yi masu ko waɗanda suka tattara a zaman wani ɓangare na amfani da sabis ɗin. Amince Informationarin bayani