Ziyarci kogon lava na Viðgelmir a Iceland

Ziyarci kogon lava na Viðgelmir a Iceland

Ramin Lava • Kogon Vidgelmir • Fashe mai aman wuta a shekara ta 900

daga AGE ™ Mujallar Tafiya
Buga: Sabuntawar ƙarshe akan 10,9K Ra'ayoyi

Ruwa mafi girma a cikin rami a Iceland!

Anan wata hanya zata bi da ku ta ƙarƙashin ƙasa, zuwa wurin da lawa ke gudana kusan shekaru 1000 da suka gabata. Ruwa mai ban sha'awa tare da ƙarar 1,5 m16 ya faɗi sama da kilomita 148.000 da tsayinsa zuwa mita 3 a yammacin Iceland. A cikin 900, jim kaɗan bayan an daidaita Iceland, sabbin lawa sun fito daga jerin gwano a yammacin Langjökull Glacier. Ya rufe yanki kusan 250km2: filin Hallmundarhraun lava. Lawa yana gudana a hankali kawai daga waje zuwa ciki. Wannan ya haifar da babbar kogon lawa a Iceland - Kogon Vidgelmir.

“Cikin mamaki, na taba dutsen da ke kusa da ni. Na kusan tsammanin wani abu mai tsami da hoto na sabon narkewar cakulan ya tuna. Anan dutsen ya kori lawa, ya bayyana jagorar. Daga nan sai mu zurfafa cikin kogon. Yana da wahala ayi imani da cewa wani kwararar lawa sau ɗaya tak ta gudana anan. A ƙarshen hanyar, dukansu suna kashe fitilunsu kuma sunyi shiru. An kewaye mu da zurfin shiru. Duhu mai kewayewa. Kuma a cikin kwanciyar hankali akwai ɗan fahimtar fahimtar tasirin ƙasa mai ban sha'awa da kuma ikon lokaci wanda ya shafi ƙanƙantar da mu. "

Shekaru ™
Iceland • Kogon lava na Vidgelmir

Kwarewa tare da kogon lava na Vidgelmir:


Shawarwarin hutu na ba da shawara game da balaguron balaguro Kwarewa ta musamman!
Hoto daga shekaru 1000 da suka gabata, mafi girman kogo a Iceland da ingantaccen ramin ɓaure. Wannan Vidgelmir ne. Kogon ya kasance a buɗe ga baƙi tun shekara ta 2016 kuma yana jan hankalin matasa da tsofaffi zuwa cikin zuciyar ruwan sanyi da aka sanyaya.

Bada Farashin Kudin Shiga Wurin Gano Menene farashin yawon shakatawa na kogon Vidgelmir lava? (Kamar na 2021)
• Kogon yawon shakatawa gami da hular kwano tare da fitilar hular kwano
- 7000 ISK (kimanin kimanin yuro 47) don manya
- 3800 ISK (kimanin Euro 25,50) don yara daga shekaru 7-15
- Yara daga shekaru 0-6 suna kyauta
Lura da yiwuwar canje -canje. Kuna iya samun farashin yanzu a nan.

Shirya lokacin kashe kuɗi don yawon shakatawa Nawa lokaci zan shirya? (Kamar na 2021)
Yawon shakatawa na Cave Explorer ya kai kimanin awa 1,5.

Gidan cin abinci Cafe Sha Gastronomy Landmark Vacation Akwai abinci da bandaki?
Ba'a haɗa da abinci ba kuma babu damar siyan abinci akan wurin. Akwai bayan gida a wurin taron kuma ana iya amfani da shi kyauta da kuma bayan rangadin kogon.

Taswirar hanya mai tsara hanya yawon shakatawa Ina kogon Vidgelmir yake?
Kogon Vidgelmir Lava yana kudu maso yamma na Iceland. Tana kusa da Reykholt, a yankin tsakanin Reykjanes da Snaefellnes peninsulas kuma tana kusa da kilomita 140 daga Reykjavik.

Bude mai tsara taswira
Mai tsara taswira

Kusa da abubuwan jan hankali Maps hanya mai tsara hutu Wadanne wurare ne ke kusa?
Kilomita 12 zuwa arewa maso gabas sune Surtshellir lava caves. Waɗannan suna da wahalar shiga, amma kuna iya bincika su da kanku. Sanannen yana jan hankalin baƙi 12 km zuwa kudu maso yamma Ruwan ruwa na Husafell. A Husafell kuma za a yi Yawon shakatawa daga cikin Glacier wanda ke kaiwa a ƙarƙashin ainihin ƙanƙara a cikin ramin kankara na wucin gadi. Kusan kilomita 30 kudu maso yamma na kogon lava yana ba da ƙaramin Gidan kayan gargajiya game da Snorrri Sturluson a cikin Tarihin Al'adun Cocin Reykholt.

M bango bayanai


Bayanin bayanan ilimi na alamomin hutu Shin kogon Vidgelmir ne yake zaune?
Ee. An samo gutsutsuren ƙasusuwa, gilasai da kayayyakin fata. Wadannan suna nuna amfani da mutum na yankin kogon gaba a shekara ta 1000 Miladiyya. Yana da wuya a yi amfani da ƙananan yankunan saboda sun yi duhu sosai kuma ba su ba da iska mai kyau.

Bayanin bayanan ilimi na alamomin hutu Waɗanne nau'ikan duwatsu da ma'adanai waɗanda ke nuna kogon?
Kimanin kashi 90 cikin ɗari duwatsu ne masu laushi. Kimanin kashi 5 cikin ɗari ne rvayolitic lava. Sulfur da baƙin ƙarfe suna haifar da tasiri mai launi a cikin yankuna daban-daban.


Kyakkyawan sani

Bayanan ilimin dabaru na asali alamun hutu Me zan iya tsammani daga yawon shakatawa kogo?
Bayan 'yar gajeriyar tafiya da gangarowa zuwa wasu stepsan matakai zuwa cikin kogon, hawan yana faruwa ne a kan ingantacciyar hanyar jirgin mai haske. A wasu yankuna akwai abubuwa masu launi, icicles ko microstalactites. Jagoran zai nuna cikakkun bayanai kuma yayi bayanin yadda aka kafa kogon. Yawon shakatawa ya kai zurfin mita 600 zuwa cikin kogon kuma ya dawo kan wannan hanyar.


Bayanin bayanan kwarewa na bayan fage abubuwan gani hutu Abubuwan jan hankali a Iceland ga masu sha'awar aman wuta


Iceland • Kogon lava na Vidgelmir
Wannan gudummawar edita ta sami tallafi daga waje
An ba AGE entry damar shiga Vidgelmir kyauta. Abun cikin gudummawar ya kasance ba a taɓa shi ba. Lambar latsa tana aiki.
Hakkin mallaka da haƙƙin mallaka
Ana kiyaye rubutu da hotuna ta haƙƙin mallaka. Hakkokin mallaka na wannan labarin a cikin kalmomi da hotuna duk mallakar AGE ™ ne. Duk haƙƙoƙi.
Abun cikin don bugawa / kafofin watsa labarai na kan layi ana iya lasisi akan buƙata.
Bayanin tushe don binciken rubutu

Allon sanarwa a shafin, tattaunawa tare da jagorar yawon shakatawa, da kuma abubuwan da suka faru yayin ziyartar kogon a watan Yulin 2020

Wajen Magazin (29.06.2016): Kogon Viðgelmir. Babban kogon lawa mafi girma a Iceland yanzu ya buɗe ga baƙi. [akan layi] An dawo da shi a ranar 06.04.2021 ga Afrilu, XNUMX, daga URL:
https://www.outdoor-magazin.com/outdoor-szene/vidgelmir-hoehle-die-groesste-lavahoehle-islands-ist-jetzt-fuer-besucher-geoeffnet/#:~:text=Island%3A%20Vi%C3%B0gelmir%2DH%C3%B6hle%20Die%20Lavah%C3%B6hle,als%20gr%C3%B6%C3%9Fte%20H%C3%B6hle%20der%20Insel.

Kogon Vidgelmir: Shafin gida na Kogon. [akan layi] An dawo da shi a ranar 06.04.2021 ga Afrilu, XNUMX, daga URL: https://thecave.is/

Ƙarin rahotannin AGE ™

Wannan gidan yanar gizon yana amfani da kukis: Tabbas zaku iya share waɗannan cookies ɗin kuma ku kashe aikin a kowane lokaci. Muna amfani da kukis don samun damar gabatar muku da abubuwan da ke cikin shafin gida ta hanya mafi kyau da kuma iya ba da ayyuka don kafofin watsa labarun da kuma iya nazarin damar shiga gidan yanar gizon mu. A ka'ida, ana iya ba da bayani game da amfani da gidan yanar gizon mu ga abokan hulɗarmu don kafofin watsa labarun da bincike. Abokan hulɗarmu na iya haɗa wannan bayanin tare da wasu bayanan da ka yi masu ko waɗanda suka tattara a zaman wani ɓangare na amfani da sabis ɗin. Amince Informationarin bayani