Yin iyo tare da sharks whale (rhincodon typus)

Yin iyo tare da sharks whale (rhincodon typus)

Diving & Snorkeling • Shark Mafi Girma a Duniya • Duban Namun Daji

daga AGE ™ Mujallar Tafiya
Buga: Sabuntawar ƙarshe akan 7,3K Ra'ayoyi

Kattai masu zaman lafiya!

Za ku sami ainihin gusebumps lokacin yin iyo tare da sharks whale. Wannan shine ɗayan ƴan lokuta a rayuwa lokacin da kuke jin kankanta da farin ciki mara iyaka. Kattai masu taushin hali suna riƙe da rikodin dual a matsayin mafi girma na shark da kifi mafi girma a duniya. Matsakaicin girmansa yana da ban sha'awa sosai a tsawon sama da mita 10. Musamman manyan dabbobi na iya kaiwa mita 20 da nauyi tan 34. Duk da girmansa, kifin cartilaginous ba shi da lahani. A matsayinsa na mai cin plankton, yana ɗaya daga cikin ƴan sharks waɗanda galibi suke ciyar da tsire-tsire. Bakinsa a bude yake tace abincinsa daga ruwan. Baya ga plankton da krill, ana kuma haɗa ƙananan kifi. Ko da ma ƙattai masu ban sha'awa suna zaman lafiya, mafi ƙarancin nisa yana da mahimmanci. Saboda yawan jikinsa kadai, da ka gwammace kada ka kasance cikin hanyarsa. Tabbas haramun ne a taba dabba kuma ba tare da cewa ba gara ka yi iyo a gaban bakinta kai tsaye. Wadanda ke bin wadannan ka'idoji ba su da wani abin tsoro. Fuskantar gamuwa da ba za a manta da ita ba tare da ɗayan halittu masu ban sha'awa a cikin teku.

Zuwa gare ku da ku da mafi girman kifi a duniya ...


Kula da namun dajiDiving da snorkeling • Yin iyo tare da sharks whale

Snorkeling tare da sharks whale a Mexico

Oktoba zuwa Afrilu shine lokacin shark whale Baja California. Bay na La Paz yana da wadata musamman a cikin plankton kuma yana jan hankalin matasa sharks. A wannan lokacin, dabbobin suna cin abinci a cikin ruwa mara zurfi kusa da bakin teku. Kyakkyawan dama. Anan snorkelers za su iya mamakin kyawawan katon kifin da ke kusa. Ko da a matsayin ƙananan dabbobi, sharks na whale, kimanin mita 4 zuwa 8 a tsayi, sun fi ban sha'awa. Bayan La Paz, yawon shakatawa na whale shark yana ciki Cabo Pulmo ko Cabo San Lucas zai yiwu.
A kudu maso gabashin Mexico, yin iyo tare da sharks whale yana cikin yankin tsakanin Yuni da Satumba Yucatan Peninsula kusa da Cancun mai yiwuwa. Akwai masu ba da yawon shakatawa a ciki, alal misali Playa del Carmen, Cozumel ko Tsibirin Holbox. Yucatan na iri-iri kuma musamman cenotes sananne.
Mexico ita ce wuri mafi kyau don saduwa da kifin kifin kifi. Koyaya, ba a ba da izinin nutsewa ba, yawon shakatawa ne kawai aka halatta. Don kare dabbobin, dole ne jagorar da aka ba da izini ya kasance a duk lokacin da suka yi tsalle cikin ruwa. A Baja California, matsakaicin girman rukuni a cikin ruwa shine mutane 5 tare da jagora. A cikin Yucatan, ana ba da izini mafi girman mutane 2 tare da jagora cikin ruwa a lokaci guda. Yi la'akari da yiwuwar canje-canje.

Ruwa tare da sharks whale a cikin Galapagos

Im Galapagos National Park Divers suna da kyakkyawar damar saduwa da ƙattai masu wuya, musamman tsakanin Yuli da Nuwamba. Koyaya, ana tsammanin wannan kawai a cikin yankuna masu nisa.
a kan Jirgin ruwa a Galapagos Misali, ana iya hange kifin kifin whale lokaci-lokaci a yankin da ke tsakanin bayan Isabela da tsibirin Fernandina. Gamuwa mai tsanani tare da sharks whale yayin da ake yin ruwa Allon rayuwa a kusa da remote Wolf + Darwin Islands mai yiwuwa. An san Galapagos don Ruwa da sharks. Baya ga kifin kifaye, zaku iya ganin sharks na ruwa, sharks na Galapagos da hammerheads anan.

Kula da namun dajiDiving da snorkeling • Yin iyo tare da sharks whale

Hakkin mallaka da haƙƙin mallaka
Ana kiyaye rubutu da hotuna ta haƙƙin mallaka. Hakkin wannan labarin cikin kalmomi da hotuna gaba ɗaya mallakar AGE ™ ne. An adana duk haƙƙoƙi. Abun ciki don bugawa / kafofin watsa labarai na kan layi ana iya lasisi akan buƙata.
Disclaimer
AGE™ ya yi sa'a don kallon sharks na whale. Lura cewa babu wanda zai iya ba da tabbacin ganin dabba. Wannan wurin zama na halitta ne. Idan ba ku ga kowane dabba a wuraren da aka ambata ko kuna da wasu gogewa kamar yadda aka bayyana a nan, ba mu ɗauki alhakin ba. An yi bincike sosai kan abubuwan da ke cikin labarin. Koyaya, idan bayanin yaudara ne ko kuskure, ba mu ɗaukar wani abin alhaki. Bugu da ƙari, yanayi na iya canzawa. AGE™ baya garantin kuɗi.
Bayanin tushe don binciken rubutu
Bayani akan rukunin yanar gizo, da kuma abubuwan da suka faru na sirri. Snorkeling a Mexico Fabrairu 2020. Snorkeling da ruwa a Galapagos Fabrairu / Maris da Yuli / Agusta 2021.

Ƙarin rahotannin AGE ™

Wannan gidan yanar gizon yana amfani da kukis: Tabbas zaku iya share waɗannan cookies ɗin kuma ku kashe aikin a kowane lokaci. Muna amfani da kukis don samun damar gabatar muku da abubuwan da ke cikin shafin gida ta hanya mafi kyau da kuma iya ba da ayyuka don kafofin watsa labarun da kuma iya nazarin damar shiga gidan yanar gizon mu. A ka'ida, ana iya ba da bayani game da amfani da gidan yanar gizon mu ga abokan hulɗarmu don kafofin watsa labarun da bincike. Abokan hulɗarmu na iya haɗa wannan bayanin tare da wasu bayanan da ka yi masu ko waɗanda suka tattara a zaman wani ɓangare na amfani da sabis ɗin. Amince Informationarin bayani