Nawa ne kudin safari a Tanzaniya?

Nawa ne kudin safari a Tanzaniya?

Shiga wuraren shakatawa na ƙasa • yawon shakatawa na Safari • Farashin masauki

daga AGE ™ Mujallar Tafiya
Buga: Sabuntawar ƙarshe akan 2,3K Ra'ayoyi

safari namun daji a Tanzaniya mafarki ne ga mutane da yawa. Shin hakan ma zai yiwu ga karamar jaka? Gaskiya ba don ƙananan ƙananan ba, amma safaris masu arha sun riga sun kasance a cikin 2022 daga $150 kowace rana ga mutum samuwa. Koyaya, da kyar babu wani babba iyaka ga farashin.

An ƙayyade farashin musamman ta girman ƙungiyar, shirin da ake so & jin dadi da tsawon safari. Shi ya sa farashin a zahiri kuma ya dogara da buƙatun ku da buƙatun ku.

A farkon shirin, yana da ma'ana don ganin yadda Farashin yawon shakatawa na safari Haɗa tare don jin daɗin farashi. Sannan dole ne ku gano yadda Keɓaɓɓen mafarki safari kamata yayi kama. Sai kawai lokacin da kuka san abin da kuka fi mayar da hankali kan ku zaku iya kwatanta yawancin masu samarwa da yawon shakatawa ta hanya mai ma'ana kuma ku yi hukunci da su gwargwadon ƙimar aikinsu na kowane mutum. Don ƙarin shirye-shiryenku muna da bayani game da kudaden hukuma na wuraren shakatawa na kasa da wuraren kariya da kuma ga daban-daban masauki na dare taƙaice. Ta wannan hanyar za ku iya inganta hanyar safari ku daidaita shi zuwa kasafin kuɗin ku idan ya cancanta.



Afirka • Tanzaniya • Safari da kallon namun daji a Tanzaniya • Safari farashin Tanzaniya

Farashin yawon shakatawa na safari


 Wadanne farashi ne mai bada ya yi la'akari?

Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Kudade na hukuma
A kan safaris na kasafin kuɗi, waɗannan kuɗaɗen manyan abubuwan farashi ne. Ana iya inganta su ta hanyar tsara hanya mai ma'ana, amma ba a rage su ba. Waɗannan kuɗin shiga wurin shakatawa ne ga kowane mutum da kowane mota, kuɗin sabis na rukuni, kuɗin wucewa, kuɗin ajiye motoci na dare da farashin izinin aiki.
Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka farashin masauki
Waɗannan suna da sauyi sosai kuma suna iya zama babban ɓangare na farashin safari. Kudin masauki sun dogara musamman akan abubuwan da kuka zaɓa. Akwai masauki masu arha a wajen wuraren shakatawa ko manyan wuraren shakatawa na ƙasa a tsakiyar wurin shakatawa na ƙasa. Hakanan ana iya yin zango a cikin wasu wuraren shakatawa na ƙasa. Akwai wurare biyu masu arha na hukuma da wuraren zama masu kyalli.
Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka cikakken allo
Ko dai mai dafa abinci ya yi tafiya tare da ku ko kuma an shirya abincin a masauki ko kuma ku tsaya a gidajen abinci a kan hanya. Yawancin masu samarwa suna ba da cunkoson abincin rana a tsakar rana don tsawaita lokacin tuƙin wasan. Lokaci-lokaci, ana ba da abinci mai dumi uku. Ko da safaris na kasafin kuɗi sau da yawa yana ba da abinci mai kyau. A matsayinka na mai mulki, ba a yin tanadi akan inganci ba, amma akan zaɓi da yanayi.
Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka farashin ma'aikata
Safaris masu tsada suna da abin da ake kira jagorar direba, watau jagorar yanayi wanda kuma ke tuka mota a lokaci guda. Mai dafa abinci na iya tafiya tare da ku. Safari na alatu galibi suna da ƙarin ma'aikata kamar direbobi, jagororin yanayi, masu dafa abinci, masu jira da mataimaka 1-2 don kula da baƙi kuma, alal misali, ɗaukar kaya.
Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka motar safari
Don ainihin ƙwarewar safari, motar safari tare da rufin pop-up ana bada shawarar sosai. Yawancin safari na kasafin kuɗi kuma suna ba da irin wannan abin hawa, amma ba duka ba. A matsayin direban kai, rufaffiyar abin hawa mai tuƙi tare da rufin rufin yana iya zama da amfani.
Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Gasoline & Saka
Da tsayi kuma mafi tsayin hanya, mafi girman farashin. Shahararren Serengeti, alal misali, ya fita daga turba. Tabbas ya cancanci ƙarin farashi ko da yake. Koyaya, tafiya ta rana zuwa Tarangire National Park, alal misali, yana da ban sha'awa kuma yana adana mai.
Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka karin buri
Ayyuka irin su safari na tafiya, safari na jirgin ruwa, hawan iska mai zafi ko ziyarar wurin shakatawa na karkanda na iya haɗawa da yawon shakatawa na safari kuma suna ba da kwarewa mai kyau ban da wasan motsa jiki na yau da kullum, amma waɗannan suna haifar da ƙarin farashi.

Farashin yawon shakatawa = ((farashin ma'aikata + jeep + man fetur + kuɗin shiga kowace mota + kuɗin sabis kowace ƙungiya) / adadin mutane) + cikakken allo + farashin masauki + kuɗaɗen hukuma ga kowane mutum + ƙarin buri + riba ga mai bayarwa

Komawa zuwa bayyani


Afirka • Tanzaniya • Safari da kallon namun daji a Tanzaniya • Safari farashin Tanzaniya

Tambayoyi masu mahimmanci guda uku don nemo safari na mafarki


 Yawon shakatawa na Safari mai jagora ko Safari mai tafiyar da kai?

Safari mai shiryarwa ya yi alƙawarin 'yancin kai da kasada, yayin da yawon shakatawa na safari ke ba da ilimi na ciki da tsaro. Ko ɗayan ko ɗayan ƙarin ya dogara da adadin mutane, hanyar tafiya da zaɓin masaukin da ake so. Tsarin yatsan yatsa: Yawon shakatawa na kai-da-kai ga mutane biyu sau da yawa ya fi tsada fiye da yawon shakatawa na rukuni na biyu, amma kusan matakin farashin iri ɗaya ne ko mai rahusa fiye da safari mai zaman kansa jagora.

Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Safari yawon shakatawa tare da jagora
Safari mai jagora yana da fa'idar cewa zaku iya mai da hankali gaba ɗaya kan kallon namun daji kuma ba lallai ne ku tuƙi kanku ba. Yawancin jagororin yanayi kuma sun san bayanai masu ban sha'awa game da duniyar dabbobin Afirka. Jagoran suna tuntuɓar ta rediyo kuma suna sanar da juna game da abubuwan gani na dabbobi na musamman. Wannan na iya zama da amfani ga ganin irin nau'in dabbobin da ba kasafai ba kamar damisa. Bugu da kari, ba lallai ne ku damu da shiga da izini ba, saboda mai ba ku yana shirya wannan a gaba.
Akwai ƙorafi da yawa don zaɓar daga. Kuna neman kasada ta zango? Ko masaukin safari tare da kallo daga filin filin ku na sirri? Shirin mara tsayawa tare da kwarewar safari mai yawa kamar yadda zai yiwu daga safe zuwa dare? Ko tare da hutu don shakatawa? Sanannen aljannar halitta irin su Serengeti da Ramin Ngorongoro? Ko wuraren shakatawa na musamman na kasa nesa da gungun masu yawon bude ido kamar Mkomazi da Neyere? Balaguro na alatu, tafiye-tafiye masu zaman kansu, fakitin tafiye-tafiye na rukuni da safaris na kasafin kuɗi - komai mai yiwuwa ne kuma babu wani zaɓi da ya fi sauran. Yana da mahimmanci cewa yana ba da daidai abin da kuke ƙima.
Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Safari a kan ku
A matsayin direban kanshi, zaku iya shirya tafiyar ku daban-daban. Ba wai kawai kallon namun daji ba, amma duk hanyar tafiya ta zama kasada ta sirri. Hakanan ana iya ziyartar duk wuraren shakatawa na ƙasa a Tanzaniya ba tare da jagora ba. Yana da mahimmanci kawai ku sanar da kanku game da ƙa'idodi da ƙa'idodi da suka dace tukuna kudade sanar da cewa an ba da izinin motar don wuraren shakatawa na ƙasa.
Koyaya, babban tafiye-tafiye da kanku, tare da wuraren shakatawa na ƙasa daban-daban, yana buƙatar tsari. Mun haɗu da matafiya waɗanda aka yi jigilar taya na biyu a cikin Serengeti. Tare da kyakkyawan shiri da kariyar huda, babu abin da zai hana ku. Ƙananan wuraren shakatawa na ƙasa irin su Tarangire National Park ko Arusha National Park suna da sauƙin ziyarci kanku. Anan tafiye-tafiye na rana tare da motar haya mai rijista kuma kyakkyawan madadin iyalai masu ban sha'awa waɗanda ke son kasancewa masu sassauƙa.

Komawa zuwa bayyani


 Tafiya rukuni ko safari masu zaman kansu?

Idan kuna jin daɗin saduwa da sababbin mutane, masu sassauƙa kuma kuna son yin tafiya kaɗan mai rahusa, safari rukuni ya dace da ku. Duk da haka, idan kuna da yanki na musamman na sha'awa, kuna so ku ɗauki hotuna marasa damuwa da yawa ko kuna so ku ƙayyade ayyukan yau da kullum gaba ɗaya da kanku, to, safari mai zaman kansa shine mafi kyawun zaɓi.

Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka safaris na rukuni
Yawon shakatawa na rukuni yana cikin ƙananan balaguron kasafin kuɗi a cikin kasuwancin safari. Tare da tafiya ta rukuni, ana iya raba farashin jeep, petur da jagora tsakanin duk mahalarta. Wannan ya sa tafiyar ta yi arha sosai. Alal misali, a Dutsen Nogrongoro, kuɗin raƙuman ruwa shi kaɗai (ban da kuɗin shiga kowane mutum) yana kusan $250 kowace mota. (Status 2022) Matafiya na rukuni suna da fa'idar fa'ida mai fa'ida a nan, saboda ana raba kuɗin mota tsakanin duk matafiya.
Yawancin kamfanoni suna kafa ƙungiyoyin safari na iyali na mutane 6-7. Kowane baƙo yana samun wurin zama na taga, kuma mafi yawan XNUMXxXNUMXs kuma suna da rufin rufi, don haka kowa yana samun ƙimar kuɗinsa. Koyaya, yakamata koyaushe ku fayyace girman rukuni da nau'in abin hawa kafin yin ajiya. AGE™ yana ba da shawara a fili game da tayi na musamman mai arha tare da manyan motocin bas da iyakantaccen kujerun taga. Wannan shine inda kwarewar safari ke ɓacewa. Ƙananan tafiye-tafiye na rukuni, a gefe guda, yawanci suna ba da fakitin gwaninta na farko don kuɗi kaɗan.
Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka yawon shakatawa na mutum ɗaya
Safaris masu zaman kansu sun fi tsada a dabi'a fiye da yawon shakatawa na rukuni, amma kuna da cikakken iko. Kuna iya kallon nau'in dabbar da kuka fi so na tsawon sa'o'i, ɗauki lokacinku har sai an ɗauki cikakkiyar hoto ko ku tsaya ku yi ɗan gajeren tafiya a ko'ina - kamar yadda kuke so. Idan tafiya mai zaman kansa yana da mahimmanci a gare ku, amma kasafin kuɗin ku yana da iyaka, to yana iya zama da amfani don canzawa zuwa wuraren shakatawa na ƙasa da ba a san su ba (misali Neyere National Park) ko wani lokacin tafiya. Nisa daga wuraren shakatawa na yawon bude ido, safari masu zaman kansu suna da rahusa sosai kuma wani lokacin ma ana samun su azaman safaris masu ƙarancin kasafin kuɗi.

Komawa zuwa bayyani


 Dare a cikin tanti ko kuma katanga 4?

A Tanzaniya, yin zango ba tare da shinge ba yana yiwuwa a tsakiyar wurin shakatawa na ƙasa. Ga mutane da yawa wannan mafarki ne da aka daɗe ana so, ga wasu tunanin tantunan masana'anta a cikin jeji ya fi zama mafarki mai ban tsoro. Abin da za ku yanke shawara a kai an ƙaddara shi ne ta hanyar jin daɗin ku. Farashin ya dogara da kayan aiki da wurin da kuka zaɓa na zaman dare.

Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Safaris na zango don safaris na kasafin kuɗi da tafiye-tafiye na alatu
Zango hanya ce ta rayuwa. Kusa da dabi'a da rashin fahimta. A tsakiyar filin shakatawa na kasa, kawai siraren tanti na bakin ciki ya raba ku daga jeji - ƙwarewar da ba za a iya mantawa da ita ba. Dangane da abubuwan da kuke so da kasafin kuɗi, zaku iya zaɓar tsakanin zango da kyalkyali a Tanzaniya. Akwai wuraren zama na jama'a tare da wurare masu sauƙi na tsafta, wuraren zama na musamman masu zaman kansu a wuraren da aka keɓe galibi ba tare da wuraren tsafta ba, sansanonin yanayi na yanayi waɗanda ke biye da ƙaura mai girma, alal misali, ko tayin kyalkyali tare da ɗakunan tantuna.
Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Safaris tare da masauki don safaris na kasafin kuɗi da tafiye-tafiye na alatu
Ko da waɗanda suka fi son katanga huɗu masu ƙarfi lokacin barci suna iya zaɓar daga mai sauƙaƙawa zuwa mai daɗi sosai, ya danganta da abubuwan da suke so da kasafin kuɗi. Koyaya, masauki mai arha yawanci yana wajen wuraren shakatawa na ƙasa. Lokacin zagayawa ta wuraren shakatawa daban-daban, duk da haka, wannan na iya zama da amfani a wasu lokuta. Wuraren Safari suna cikin wuraren shakatawa na ƙasa, galibi an tsara su cikin ƙauna kuma suna ba da kyan gani. Wurin muhalli tare da kallon ramin ruwa yana sa kowace zuciyar safari bugun sauri.

Komawa zuwa bayyani


Afirka • Tanzaniya • Safari da kallon namun daji a Tanzaniya • Safari farashin Tanzaniya

Kudin hukuma akan safari a Tanzaniya


Kudaden shiga wuraren shakatawa na kasa Tanzaniya

Kudin shiga yana daga $30 zuwa $100. Wannan kuɗin kiyayewa yawanci ana haɗa shi cikin balaguron safari. Idan kuna tafiya tare da motar haya, kuna biya a ƙofar ƙofar zuwa wurin shakatawa na ƙasa. Kamar 2022.

Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Kudin shiga kowane mutum zuwa wuraren shakatawa na kasa
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka~$100: misali dajin Gombe
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka~ $70 kowanne: misali Serengeti, Kilimanjaro, Neyere National Park
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka~ $50 kowanne: misali Tarangire, Lake Manyara, Arusha National Park
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka~ $30 kowanne: misali Mkomazi, Ruaha, Mikumi National Park
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaya shafi kowace rana da kowane mutum (babban yawon shakatawa)
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaYara har zuwa shekaru 15 mai rahusa, har zuwa shekaru 5 kyauta
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaHankali: Duk farashin ba tare da 18% VAT ba
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaKuna iya samun farashin hukuma har zuwa lokacin rani 2023 a nan.

Akwai kuma kuɗin shiga motar safari. Baya ga shiga kowane mutum. Don yawon shakatawa, an haɗa wannan kuɗin a cikin farashin. Ana rarraba su ga duk mahalarta. Tare da ma'aikacin yawon shakatawa na gida ko motar haya na gida, ana iya sarrafa waɗannan farashin. Koyaya, matafiya waɗanda ke tafiya a Tanzaniya tare da motar waje dole ne su tsara ƙarin ƙarin farashi.

Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Kudin shiga na motar safari
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka~ 10 - 15 daloli: mota har zuwa 3000kg daga Tanzaniya
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka~ 40 - 150 daloli: mota har zuwa 3000kg rajista a waje
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukayana aiki kowace rana a cikin wurin shakatawa na ƙasa da kowace abin hawa
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka50% ƙarin farashi don motocin buɗaɗɗe
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaDuk farashin ba tare da 18% VAT ba
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaKuna iya samun farashin hukuma har zuwa lokacin rani 2023 a nan.

Bugu da ƙari, dole ne a biya kuɗin sabis na kowane rukuni na masu tsaron gida a ƙofar ƙofar zuwa kowane wurin shakatawa na ƙasa. Kuɗin ba yana nufin za a samar da ƙungiyar da mai kula ba. Maimakon haka, an yi niyya ne don hidimar ma'aikata a ƙofar, don yiwuwar taimako a cikin wurin shakatawa da kuma lura da dokoki da dabbobi na gandun daji na kasa.

Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Kuɗin sabis na ma'aikata
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka~$20: Kudin sabis a yawancin wuraren shakatawa na ƙasa
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka~$40: Kuɗin Sabis a cikin National Park na Neyere
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukayana aiki kowace rana a cikin wurin shakatawa na ƙasa da kowace ƙungiya
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaDuk farashin ba tare da 18% VAT ba
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaKuna iya samun farashin hukuma har zuwa lokacin rani 2023 a nan.

Idan kun kwana a wurin shakatawa, shiga yana aiki na awanni 24. Idan azahar kuka zo, za ku iya zama har zuwa tsakar rana. Kuna iya amfani da wannan da kyau da kanku lokacin yin shiri kuma ku tafi safari jeep na kwana biyu tare da tikitin shiga guda ɗaya. Idan kun tsaya a waje, kuna samun tikitin awa 12 kawai. Don kwana na kwana a wurin shakatawa, duk da haka, ana samun ƙarin kuɗin masauki.

Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Ingancin tikitin shiga
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaAwanni 24 - idan kun kwana a wurin shakatawa na kasa
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka12 hours - idan a waje da dare
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukakudin dare da dare a wurin shakatawa

Komawa zuwa bayyani


Kudin masauki a wurin shakatawa na kasa

Kuɗin aikin dare na hukuma daga Hukumar Kula da Gandun Dajin Tanzaniya (TANAPA) yana faruwa a duk lokacin da kuka kwana a cikin wurin shakatawa na ƙasa. Yawancin lokaci ana haɗa shi cikin yawon shakatawa na safari. Idan kun yi tafiya da kanku, kuna biya a ƙofar ƙofar ko kuma a kowane hali a wurin masauki. Kamar 2022.

Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Kudin dare TANAPA
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka~$30 - $60: Kudin Zango (Jama'a & Sansanoni na Musamman)
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka~ $30 - $60: Kudin Rangwame otal (Hotel & Lodges)
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaya shafi kowace rana da kowane mutum (babban yawon shakatawa)
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaYara har zuwa shekaru 15 mai rahusa, har zuwa shekaru 5 kyauta
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaDuk farashin ba tare da 18% VAT ba
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaKuna iya samun farashin hukuma har zuwa lokacin rani 2023 a nan.

Kudin zangon ya haɗa da faranti da amfani da wuraren tsafta, idan akwai. Dole ne a yi hayar tantuna da kayan aiki a waje ko a zo da ku.

Kudin masauki a haƙiƙa kuɗi ne na masu masauki kowane baƙo. Duk da haka, ana ba da wannan ga masu yawon bude ido. A mafi yawan lokuta, waɗannan suna aiki: Kuɗin rangwame + farashin ɗaki = farashin yin rajista. Yana da wuya a gane shi azaman ƙarin ƙarin caji. Don kasancewa a gefen aminci, tambayi tukuna ko an riga an haɗa kuɗin TANAPA a cikin ƙimar ɗakin.

Komawa zuwa bayyani


Farashin Crater Ngorongoro & Kudin Wuta

Kudade da yawa kuma sun haɗa don Yankin Tsare-tsare na Ngorongoro: shiga kowane mutum, shiga mota, kuɗin dare. Idan kana so ka gangara cikin rami don tafiya safari a can, dole ne ka biya kuɗin sabis na ramin. Waɗannan farashin yawanci ana haɗa su cikin farashin yawon shakatawa na safari. Wadanda ke tafiya da kansu suna biyan kuɗi a ƙofar yankin kiyayewa. Kamar 2022.

Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Shiga Ngorongoro Area & Ngorongoro Crater
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka~$60: Shigar Wuri Mai Tsare (kowane mutum na awa 24)
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaYara har zuwa shekaru 15 mai rahusa, yara har zuwa shekaru 5 kyauta
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka~$250: Kudin Sabis na Crater (kowace mota na kwana 1)
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaDuk farashin ba tare da 18% VAT ba
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaKuna iya samun farashin hukuma (sabuntawa ta ƙarshe da rashin alheri 2018). a nan.

Muhimmi: Ko da ba ku son ziyartar wani abu kuma kawai ku bi ta yankin Ngorongoro, dole ne ku biya kuɗin shiga dala 60 a matsayin kuɗin wucewa. Wannan shine lamarin, alal misali, akan hanyar zuwa Serengeti. Yankin kiyayewa shine mafi guntuwar hanya zuwa Serengeti ta Kudu. Idan kun tsaya a Serengeti, za ku sake biyan kuɗin jigilar kaya a kan hanyar dawowa, saboda yana aiki ne kawai na sa'o'i 24.

Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Kudin Motsawa Ngorongoro
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaKudin Motsawa = Wurin Kare Shiga
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaaiki na 24 hours

Komawa zuwa bayyani


Kudin Lake Natron da kudin tafiya

Wadanda ke ziyartar yankin tafkin Natron suna biyan kudade ga kungiyar kula da namun daji da kuma karamar hukumar, tare da farashin fare na hukuma don amfanar kauyukan da ke kewaye. Masu samar da Safari sun haɗa da farashi. Masu yawon bude ido guda ɗaya suna biya a ƙofar. Isowa da tashi ta hanyar sufurin jama'a abu ne mai ban sha'awa, amma yana yiwuwa. Kamar 2022.

Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Shiga zuwa Yankin Gudanar da Namun daji Lake Natron
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka~ $35: Wurin Shigar da namun daji (lokaci ɗaya ga mutum ɗaya)
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka$35: Kudin dare (kowane mutum kowace dare)
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka~ Dala 20: harajin ƙauye (sau ɗaya ga mutum ɗaya)
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka~ $20: Tafkin Natron & Kudin ayyukan Ruwa
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukada farashin wurin zama ko wurin zama
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukada kudin shigowa da mota

Ko da ba ka son ziyartar wani abu sai kawai ka wuce yankin, dole ne ka biya kuɗin shiga dala 35 da harajin ƙauye na dala 20 a matsayin kuɗin wucewa. Ana iya isa Serengeti ta Arewa ta wannan hanya. Ana cajin kuɗin sau ɗaya kawai don tafiya ta waje da dawowa (wataƙila). A kiyaye shaidar biyan ku lafiya.

Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Kudin Tikitin Tafkin Natron
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaKudin Motsawa = Shigar Yankin Gudanar da Dabbobi + Harajin Kauye
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaba a ba mu takamaiman lokaci ba

Komawa zuwa bayyani


Afirka • Tanzaniya • Safari da kallon namun daji a Tanzaniya • Safari farashin Tanzaniya

Safari yana bayar da a Tanzaniya


Masu samar da Safari waɗanda AGE™ tayi tafiya dasu

Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Selous Ngalawa Camp yana ba da yawon shakatawa na safari daga 100-200 daloli kowace rana ga mutum. (har zuwa Mayu 2023)
AGE™ ya tafi safari mai zaman kansa na kwana XNUMX tare da Selous Ngalawa Camp (Bungalows)
Ngalawa Camp yana kan iyakar Neyere National Park, kusa da ƙofar gabas na Selous Game Reserve. Sunan mai gidan Donatus. Ba ya kan wurin, amma ana iya samun shi ta waya don tambayoyin ƙungiya ko canje-canje na shirin. Za a ɗauke ku a Dar es Salaam don balaguron safari. Motar da ke kan gaba don tukin wasa a cikin wurin shakatawa na ƙasa tana da rufin buɗe ido. Ana gudanar da safaris na kwale-kwale tare da ƙananan jiragen ruwa na motoci. Jagororin yanayi suna magana da Ingilishi mai kyau. Musamman, jagoranmu na safari na jirgin ruwa yana da ƙwarewa na musamman a nau'in tsuntsaye da namun daji a Afirka.
Bungalows suna da gadaje masu gidajen sauro kuma shawa suna da ruwan zafi. Sansanin yana kusa da wani karamin kauye a kofar gidan shakatawa na kasa. A cikin sansanin za ku iya lura da nau'in birai daban-daban akai-akai, wanda shine dalilin da ya sa yana da kyau a rufe kofar bukka. Ana ba da abinci a gidan cin abinci na sansanin Ngalawa kuma an tanadi abinci mai cike da abinci don tuƙin wasan. AGE™ ya ziyarci Neyere National Park tare da Selous Ngalawa Camp kuma ya dandana safari na jirgin ruwa akan Kogin Rufiji.
Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Mai da hankali a Afirka yana ba da yawon shakatawa na safari daga $ 150 kowace rana ga kowane mutum. (har zuwa Yuli 2022)
AGE™ ya tafi safari na kwana shida (sansanin) tare da Focus a Afirka
Nelson Mbise ne ya kafa Focus in Africa a cikin 2004 kuma yana da ma'aikata sama da 20. Jagororin yanayi kuma suna aiki azaman direbobi. Jagoranmu Harry, ban da Swahili, ya yi Turanci sosai kuma yana da kwazo sosai a kowane lokaci. Musamman a cikin Serengeti mun sami damar amfani da kowane minti na haske don kallon dabbobi. Mayar da hankali a Afirka yana ba da safaris ɗin kasafin kuɗi kaɗan tare da ainihin masauki da zango. Motar safari abin hawa ne daga kan titi tare da rufin sama, kamar duk kamfanonin safari masu kyau. Dangane da hanyar, za a kwana a waje ko a cikin wuraren shakatawa na kasa.
Kayan zangon ya haɗa da tanti masu ƙarfi, tabarmi mai kumfa, jakunkuna masu bakin ciki, da tebura da kujeru masu naɗewa. Ku sani cewa sansani a cikin Serengeti ba sa bayar da ruwan zafi. Tare da ɗan sa'a, an haɗa zebras masu kiwo. An yi tanadi akan masauki, ba akan gogewa ba. Mai dafa abinci yana tafiya tare da ku kuma yana kula da lafiyar jiki na mahalarta safari. Abincin ya yi dadi, sabo da yalwa. AGE™ ta binciko wurin shakatawa na Tarangire, Crater Ngorongoro, Serengeti da tafkin Manyara tare da Mayar da hankali a Afirka.
Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Lahadi Safaris yana ba da yawon shakatawa na safari na kusan dala 200-300 a kowace rana ga kowane mutum. (har zuwa Mayu 2023)
AGE™ ya tafi safari mai zaman kansa na kwana XNUMX tare da Safaris na Lahadi (Gidaje)
Lahadi na kabilar Meru ne. Lokacin da yake matashi ya kasance ɗan dako don balaguron Kilimanjaro, sannan ya kammala horonsa don zama ƙwararren jagorar yanayi. Tare da abokai, Lahadi sun gina ƙaramin kamfani yanzu. Carola daga Jamus ita ce Manajan Talla. Lahadi manajan yawon shakatawa. Direba, jagorar yanayi da mai fassara duk sun birgima cikin ɗaya, Lahadi yana nuna abokan ciniki a duk faɗin ƙasar akan safari masu zaman kansu. Yana jin Swahili, Ingilishi da Jamusanci kuma yana farin cikin amsa buƙatun mutum ɗaya. Lokacin yin hira a cikin motar jeep, buɗe tambayoyi game da al'adu da al'adu koyaushe ana maraba da su.
Gidan masaukin da Sunday Safaris ya zaɓa yana da kyakkyawan ma'aunin Turai. Motar safari abin hawa ne daga kan hanya tare da rufin sama don wannan babban jin daɗin safari. Ana cin abinci a masauki ko a gidan abinci kuma da tsakar rana akwai cunkoson abincin rana a wurin shakatawa na kasa. Baya ga sanannun hanyoyin safari, Sunday Safaris kuma yana da wasu nasihohin masu yawon buɗe ido a cikin shirinsa. AGE™ ya ziyarci wurin shakatawa na Mkomazi ciki har da wurin karkanda tare da Lahadi kuma ya yi hawan rana a Kilimanjaro.

Afirka • Tanzaniya • Safari da kallon namun daji a Tanzaniya • Safari farashin Tanzaniya

farashin masauki


Matsayin farashi don masauki a Tanzaniya

Farashin kwana a Tanzaniya ya bambanta sosai. Komai daga $10 zuwa $2000 kowane mutum a kowane dare. Nau'in masauki da matakin da ake so na jin daɗi da jin daɗi suna da mahimmanci musamman. Bugu da ƙari, farashin ya bambanta dangane da yanki ko wurin shakatawa na ƙasa kuma tsakanin babban lokaci da ƙananan yanayi. Don safari na kwanaki da yawa, haɗuwa da sansanin sansanin da safari a cikin wurin shakatawa na kasa tare da masauki a waje da wuraren da aka karewa na iya zama mai ban sha'awa da hankali.

Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Matsayin matakin farashi a Tanzaniya
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukadaga ~ 10 daloli: masauki a waje da wuraren shakatawa na kasa
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka~$30: Wurin zama na jama'a a NP (Serengeti, Neyere, Tarangire…)
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka~$50: Wurin zama na jama'a a NP (Kilimanjaro National Park)
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaDala 60-70: Wurare na Musamman (Serengeti, Neyere, Tarangire…)
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka~ $100-$300: masauki a cikin wurin shakatawa na kasa
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka~ $300-$800: National Park safari lodge
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka~ $800 - $2000: Gidan shakatawa a wurin shakatawa na kasa
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaTun daga farkon 2023. M jagora. Babu da'awar cikawa.

Lokacin kwatanta farashin, ya kamata ku kuma lura cewa wasu masauki suna ba da kwana ɗaya kawai ko na iya haɗawa da karin kumallo, yayin da gidaje masu tsada wani lokacin suna haɗa duk fakitin. Ana haɗa cikakken allo sau da yawa a can kuma lokaci-lokaci har ayyukan safari ana haɗa su cikin farashin dare. Madaidaicin kwatancen ayyukan tayi yana da mahimmanci.

Komawa zuwa bayyani


Dare a wajen wuraren shakatawa na kasa

Mafi arha masauki suna wajen wuraren shakatawa na ƙasa. Ba za a sami ƙarin ba Kudaden masauki na hukuma saboda kuma musamman kusa da birnin akwai zabi mai yawa. Wuri mai arha a farkon safari, a ƙarshe da kuma kan hanya tsakanin wuraren shakatawa biyu na iya rage jimillar farashin. Don tafiye-tafiye na kwanaki da yawa a cikin wurin shakatawa guda ɗaya (ban da masauki a cikin yankin da aka karewa), masaukin da ke tsaye a gaban ƙofar ko kan iyakar yankin da aka karewa shima ya dace.

Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Wuri kusa da birni
Idan kuna tafiya akan ƙananan kasafin kuɗi kuma kuna farin ciki da shawa na gida (guga na ruwan dumi), zaku sami gado cikin sauƙi ciki har da karin kumallo a Tanzaniya don kuɗi kaɗan (~ 10 daloli). A bayan garin Arusha ne Banana Eco Farm wuri mai kyau sosai don isa. Yana ba da dakuna masu zaman kansu tare da banɗaki masu zaman kansu, karin kumallo da yanayi na musamman akan farashin jakar baya (~$20). Idan kuna neman daidaitaccen otal tare da kwandishan, talabijin da gado mai girman sarki, dole ne ku zurfafa cikin aljihun ku. Ana ba da ma'auni na Turai da farashin Turai (dala 50-150).
Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka A bakin kofofin wuraren shakatawa na kasa
Ko da a gaban ƙofofin wuraren shakatawa na ƙasa, galibi ana samun masauki tare da ƙimar aiki mai kyau sosai. Kusa da tafkin Manyara, alal misali, zaku iya zama a X a cikin ƙaramin bungalow tare da ɗakin wanka tare da kyakkyawan ra'ayi akan tafkin. Akwai dakuna da ke da kyawawan wurare kusa da ƙofar wurin shakatawa zuwa Mkomazi National Park da kuma kan iyakar Neyere National Park, Ngalawa Camp yana jiran baƙi tare da ƙaramin fili mai zaman kansa da birai a cikin kusanci.

Komawa zuwa bayyani


Dare a cikin wurin shakatawa na kasa

Matsuguni a cikin wuraren da aka karewa yana yin alkawarin ƙarin lokaci don kallon dabba. Kuna iya jin daɗin faɗuwar rana da fitowar rana a cikin Wuri Mai Tsarki kuma ba dole ba ne ku yi gaba da gaba. Waɗannan masaukin sun dace don yawon shakatawa na kwanaki da yawa a cikin wurin shakatawa na ƙasa ɗaya. Don wuraren shakatawa na ƙasa (kamar Serengeti), AGE™ tabbas yana ba da shawarar kwana a cikin wurin shakatawa na ƙasa.

Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Sansanin jama'a a cikin wurin shakatawa na kasa
Zaɓuɓɓukan masauki mafi arha a cikin wuraren shakatawa na ƙasa sune wuraren zama na jama'a na TANAPA. Sansanonin suna da sauƙi: lawns, wurin dafa abinci da wurin cin abinci da aka rufe, bandakunan jama'a da wani lokacin ruwan sanyi. Suna tsakiyar filin shakatawa na kasa kuma ba a killace su ba. Tare da ɗan sa'a za ku iya lura da namun daji a sansanin. Muna da bauna a gaban bayan gida da garke na zebra gaba dayan tanti da daddare. Baya ga jami'in Kudin Dare TANAPA Daga $30 ga mutum kowane dare ($ 50 na Kilimanjaro National Park) babu ƙarin farashi. Kai (ko mai ba da safari) dole ne ka kawo naka kayan aikin zango da abinci.
Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Wurare na musamman a cikin wurin shakatawa na ƙasa
Abin da ake kira "Special Campsites" farashin kusan dala 60 - 70 kowace dare. Waɗannan wurare ne kaɗai inda za ku iya kafa tantinku ko yin fakin motar ku idan kuna tuƙi da kanku. Yawancin lokaci babu kayayyakin more rayuwa a wurin, har ma da bandakuna ko haɗin ruwa. Dole ne ku kawo komai tare da ku kuma ba shakka ku sake ɗauka tare da ku. Ana ba da wuraren sansani na musamman na musamman kuma ana iya ajiye su a ƙofar. Kai kaɗai ne a can tare da yanayi da dabbobi. Hakanan akwai wuraren zama na yanayi waɗanda ke bin Babban Hijira, alal misali.
Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Glamping & Safari Lodges a cikin National Park
Idan kuna son ƙarin alatu amma har yanzu mafarkin tanti, sansanonin alatu da wuraren tantuna sun dace da ku. Suna ba da tantuna da aka tanada tare da ɗakunan wanka masu zaman kansu da gadaje masu daɗi. Glamping a cikin wurin shakatawa na ƙasa yana ba da damar jin daɗi mai daɗi kuma har yanzu jin bacci ya rabu da yanayi kawai ta masana'anta na bakin ciki. A madadin, za ku iya yin barci mai kyau na dare a ɗaya daga cikin kyawawan wuraren safari na Tanzaniya. An san wuraren shakatawa na Safari don kyawawan yanayi, abubuwan more rayuwa, kyakkyawan sabis da sa'o'i na annashuwa tare da kallon jejin Afirka a ƙofar ku.

Komawa zuwa bayyani


Afirka • Tanzaniya • Safari da kallon namun daji a Tanzaniya • Safari farashin Tanzaniya

Tafiya a Tanzaniya


Nawa kuke bayarwa a Tanzaniya?

Bayar da ma'aikatan safari abu ne na al'ada a Tanzaniya. Shawarwari don tukwici wani lokaci suna da nisa sosai. Akwai wasu 'yan tayin "ba-tipping" waɗanda ke nuna musamman cewa tip ba lallai ba ne saboda ana biyan ma'aikata da kyau. A duk sauran safari, ana sa ran tipping gabaɗaya kuma galibi wani muhimmin sashi ne na samun kudin shiga, musamman kan tafiye-tafiye masu ƙarancin kuɗi.

Bayyana a gaba nawa ma'aikata ne za su raka safari don tsara kasafin kuɗi. Idan da Jagora yana tuƙi tare da saita tebur a lokaci guda kuma mai dafa abinci kuma ya kafa tanti, sannan mutane biyu ne suka zama duka ƙungiyar. Safari na alatu galibi suna da ma'aikata da yawa a cikin jirgin.

Serengeti National Park Ngorongoro Area Conservation Area Tanzaniya Afirka Ƙimar jagora mai ƙima daga shawarwari daban-daban
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyuka10% na farashin tafiye-tafiye na ma'aikatan
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaJagoran Halitta: $5-15 kowace rana ga kowane mutum
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaDireba: $5-15 a kowace rana
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaCook: $5-15 kowace rana ga mutum
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaRanger: $5-10 kowace rana ga mutum
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaMasu jira, mataimaka, ƴan dako: $5 kowace rana
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaAikin gida: $1 kowace rana
Ƙarin bayani da cikakkun bayanai game da tayin. Farashi da farashi da kuma kuɗin shiga don abubuwan gani, balaguro da ayyukaPorter: har zuwa $1

Wasu kawai suna ba da mafi girman adadin kowane iyali ko zagaye ko ƙasa dangane da tausayi. A cikin tafiyar rukuni, mahalarta sukan ƙare tare. Maimakon dala 5-15 a kowace rana ga kowane mutum, an ambaci adadin dala 20-60 a kowace rana kowace ƙungiya don jagororin yanayi. Nawa kuke bayarwa a zahiri ya dogara da girman ƙungiyar, adadin ma'aikatan jirgin, ingancin sabis da kuma yanke shawarar sirrinku.

Komawa zuwa bayyani


Karanta babban labarin AGE™ Safari da kuma kallon namun daji a Tanzaniya.
Nemo game da Babban Biyar na Steppe na Afirka.
Bincika har ma da wurare masu ban sha'awa tare da AGE™ Jagoran Tafiya Tanzaniya.


Afirka • Tanzaniya • Safari da kallon namun daji a Tanzaniya • Safari farashin Tanzaniya

Wannan gudummawar edita ta sami tallafi daga waje
Bayyanawa: An ba AGE™ rangwame ko sabis na kyauta a matsayin wani ɓangare na ɗaukar hoto na Safaris Tanzaniya - ta: Mayar da hankali kan Afirka, Ngalawa Camp, Sunday Safaris Ltd; Lambar latsa tana aiki: Bincike da bayar da rahoto ba dole ba ne a yi tasiri, hana ko ma hana su ta hanyar karɓar kyaututtuka, gayyata ko rangwame. Masu bugawa da ’yan jarida sun dage cewa a ba da bayanai ba tare da la’akari da karɓar kyauta ko gayyata ba. Lokacin da 'yan jarida suka ba da rahoton tafiye-tafiyen manema labaru da aka gayyace su, suna nuna wannan kudade.
Copyright
Rubutu da hotuna suna da kariya ta haƙƙin mallaka. Haƙƙin mallaka na wannan labarin a cikin kalmomi da hotuna gaba ɗaya mallakar AGE ™ ne. An kiyaye duk haƙƙoƙi. Abun ciki don bugu / kafofin watsa labarai na kan layi ana iya yin lasisi akan buƙata.
Disclaimer
An bincika abubuwan da ke cikin labarin a hankali kuma an dogara ne akan ƙwarewar mutum. Koyaya, idan bayanin yaudara ne ko kuskure, ba mu ɗaukar wani abin alhaki. Idan ƙwarewarmu ba ta dace da ƙwarewar ku ba, ba za mu ɗauki wani abin alhaki ba. Bugu da ƙari, yanayi na iya canzawa. AGE™ baya ba da garantin yanayi ko cikawa.
Bayanin tushe don binciken rubutu
Bayanin kan-site da abubuwan da suka faru na sirri akan safari a Tanzaniya a watan Yuli/Agusta 2022.

Booking.com (1996-2023) Neman masauki a Arusha [online] An dawo da 10.05.2023-XNUMX-XNUMX, daga URL: https://www.booking.com/searchresults.de

Kwamishinan Kiyaye (nd) Tariffs na National Parks Tanzaniya 2022/2023 [takardar pdf] An dawo da shi ranar 09.05.2023-XNUMX-XNUMX, daga URL: https://www.tanzaniaparks.go.tz/uploads/publications/en-1647862168-TARIFFS%202022-2023.pdf

Mayar da Hannun Gandun Dajin Tanzaniya a Afirka (2022) Shafin Farko na Mai da hankali a Afirka. [online] An dawo dasu ranar 06.11.2022-XNUMX-XNUMX, daga URL: https://www.focusinafrica.com/

Dandalin SafariBookings (2022) don kwatanta balaguron safari a Afirka. [online] An dawo dasu 15.11.2022-XNUMX-XNUMX, daga URL: https://www.safaribookings.com/ Musamman: https://www.safaribookings.com/operator/t17134 & https://www.safaribookings.com/operator/t35830 & https://www.safaribookings.com/operator/t14077

Sunday Safaris Ltd (nd) Shafin gidan yanar gizon Sunday Safaris. [online] An dawo dasu ranar 10.05.2022-XNUMX-XNUMX, daga URL: https://www.sundaysafaris.de/

TANAPA (2019-2022) Tanzaniya National Parks. [online] An dawo dasu 11.10.2022-XNUMX-XNUMX, daga URL: https://www.tanzaniaparks.go.tz/

Ƙarin rahotannin AGE ™

Wannan gidan yanar gizon yana amfani da kukis: Tabbas zaku iya share waɗannan cookies ɗin kuma ku kashe aikin a kowane lokaci. Muna amfani da kukis don samun damar gabatar muku da abubuwan da ke cikin shafin gida ta hanya mafi kyau da kuma iya ba da ayyuka don kafofin watsa labarun da kuma iya nazarin damar shiga gidan yanar gizon mu. A ka'ida, ana iya ba da bayani game da amfani da gidan yanar gizon mu ga abokan hulɗarmu don kafofin watsa labarun da bincike. Abokan hulɗarmu na iya haɗa wannan bayanin tare da wasu bayanan da ka yi masu ko waɗanda suka tattara a zaman wani ɓangare na amfani da sabis ɗin. Amince Informationarin bayani