Cibiyar LAVA Hvolsvollur Iceland a cikin UNESCO Katla Geopark

Cibiyar LAVA Hvolsvollur Iceland a cikin UNESCO Katla Geopark

Jan hankali Iceland • Ilimi & Bincike • UNESCO Katla Geopark

daga AGE ™ Mujallar Tafiya
Buga: Sabuntawar ƙarshe akan 6,5K Ra'ayoyi

Gidan kayan gargajiya mai ma'amala don magoya bayan dutsen mai fitad da wuta!

Iceland an san ta da zama a inuwar ƙattai masu kama da wuta. Cibiyar LAVA a Hvolsvöllur tana ba da ra'ayoyi masu ban sha'awa da bayani game da batun dutsen mai fitad da wuta a cikin tsarin zamani da na mu'amala. Tasirin haske, ingantaccen hayaniyar bango da abubuwan hulɗa sun sa ziyarar ta zama ƙwarewa ta musamman. Baƙon yana cikin nutsuwa cikin baje kolin ta hanyar tsinkaya, fuska mai taɓawa da abubuwan motsi. Dakin silima tare da kayan gani mai ban sha'awa shima bangare ne na baje kolin. Bugu da kari, akwai taswira a cikin dakin da ke nuna ayyukan girgizar kasa a Iceland kai tsaye.

Cikin farin ciki, Ina tafiya cikin wani lokaci mai ban al'ajabi kuma dutsen da dutsen da ya fashe a 'yan shekarun da suka gabata ya yi mini maƙaryaci. Bayan haka sai na bar haske mai haske a baya na kuma ci gaba da tafiya ta cikin lokaci, ta hanyar tarihin dutsen Iceland. Rumarar aradu mai ƙarfi ta bi ni ta cikin wata hanyar da ke cikin duhu. Alamar ta bayyana: wadannan su ne hotunan girgizar kasa na asali daga aman wutar dutsen 2010 a cikin Eyjafjallajökul. Gurnani yaci gaba ina tsaye ina al'ajabi a gaban katuwar samfurin tabarmar mayafi. "

Shekaru ™
TuraiIceland • UNESCO Katla Geopark • Tsibirin tsibirin Lava

Kwarewa tare da Cibiyar LAVA a Iceland:


Shawarwarin hutu na ba da shawara game da balaguron balaguro Kwarewa ta musamman!
Baƙo yana daidai a tsakiyar baje kolin ma'amala a Cibiyar Lava. Shin kuma kuna son fuskantar yanayin girgizar ƙasa na ainihin fashewar dutsen mai fitad da wuta? Yi nutsad da kanka cikin duniyar wuta da toka kuma ka ɗanɗana aman wutar Iceland.

Bada Farashin Kudin Shiga Wurin Gano Menene kudin shiga don Cibiyar LAVA A Iceland? (Kamar na 2021)
• 9.975 ISK a kowane iyali (iyaye + yara masu shekaru 0-16)
• 3.990 ISK kowane mutum (manya)
Lura da yiwuwar canje -canje. Kuna iya samun farashin yanzu a nan.

Awanni na shirya hutun buɗe ido Waɗanne lokutan buɗewa ne na LAVA Center? (Kamar na 2021)
Ana buɗe baje kolin kayan gidan kayan gargajiya daga ƙarfe 9 na safe zuwa 16 na yamma, dangane da kakar.
Lura da yiwuwar canje -canje. Kuna iya samun lokutan buɗewa na yanzu a nan.

Shirya lokacin kashe kuɗi don yawon shakatawa Nawa lokaci zan shirya? (Kamar na 2020)
Don yawon shakatawa ta cikin dakuna 8 da farfaɗo da Cibiyar LAVA, gwargwadon ƙarfi da ƙishirwar ilimi, ya kamata a tsara awanni 1 zuwa 3. Fim ɗin LAVA mai ban sha'awa yana ɗaukar mintuna 12.

Gidan cin abinci Cafe Sha Gastronomy Landmark Vacation Akwai abinci da bandaki?
Gidan abinci da gidan gahawa an haɗa su a cikin Cibiyar LAVA. Akwai bayan gida.

Taswirar hanya mai tsara hanya yawon shakatawa Ina Cibiyar LAVA take a Iceland?
Cibiyar LAVA gidan kayan gargajiya ne game da aikin aman wuta a kudancin Iceland. Tana cikin Hvolsvöllur, kimanin awanni 1,5 cikin mota daga Reykjavik.

Bude mai tsara taswira
Mai tsara taswira

Kusa da abubuwan jan hankali Maps hanya mai tsara hutu Wadanne wurare ne ke kusa?
Cibiyar LAVA tana farkon farkon UNESCO Katla Geopark. Samu taƙaitaccen bayani game da kwarangwal ɗin dutsen da ake iya gani a nesa daga ɗakin kallon gidan kayan gargajiya. Bugu da ƙari kuma ƙarya sanannun Seljalandsfoss waterfall nisan kilomita 20 kawai. Hvolsvöllur shima muhimmin tasha ne don haɗin bas, misali don tikitin bas na Laugavegur akan tafiya dawowa daga Skogar zuwa Reykjavik.

Bayanin bayanan kwarewa na bayan fage abubuwan gani hutu Gidajen tarihi a Iceland don masoya yanayi

Bayanin bayanan kwarewa na bayan fage abubuwan gani hutu Abubuwan jan hankali a Iceland don masoyan wuta

M bango bayanai


Bayanin bayanan ilimi na alamomin hutu Menene katakon katako?
Magma daga gudummawar zurfin zurfin ƙasa ana kiransa mantle plume a cikin ilimin ƙasa. Ana iya samun waɗannan ginshiƙan tsaye na dutsen zafi a wurare da yawa a duniya. Yanayin su ya fi aƙalla 200 ° C zafi fiye da kewaye. Dutsen zafi ma yana gudana kai tsaye ƙasa da Iceland. Wannan tsuburin tsibirin yana da alhakin samuwar Iceland da aman wuta na tsibirin.

Bayanin bayanan ilimi na alamomin hutu A wace duwatsun wuta ne ruwa ya fi wuta hatsari?
Akwai duwatsu masu aman wuta da ke kwance ƙarƙashin ƙanƙarar kankara. Dutsen Katla a Iceland misali ne na wannan. Lokacin da wannan dutsen mai fitad da wuta ya fashe, iska mai barazanar rai ta haifar da narkewar kankarar.

Bayanin bayanan ilimi na alamomin hutu Yaushe dutsen mai aman wuta ke fitar da toka da yawa?
Idan narkakken dutsen ya kunshi gas mai yawa, to lava zai zama atomatik a cikin ƙananan ƙwayoyi lokacin da ya fashe. Yana sanyaya nan da nan kuma manyan girgije na ash. Dokar babban yatsa: mafi yawan lawa, da yawa ana ƙirƙirar toka.

Bayanin bayanan ilimi na alamomin hutu Yaushe dutsen mai fitad da wuta ke hurawa da yawa?
Lokacin da lava ta kasance mai haske, tana rufe bututun hayaƙi na ɗan lokaci. Ƙarfin gas ɗin yana ƙaruwa har sai ɓawon ɓawon burodi ya sake tashi. Dokar babban yatsa: Ƙaƙƙarfan lava, mafi yawan lava yana gudana kuma ƙarancin ɓarna mai fashewa tare da samuwar girgijen toka yana faruwa.


Kyakkyawan sani

Bayanan ilimin dabaru na asali alamun hutu A ina zaku iya fuskantar ainihin lava?

Nunin Lava na Icelandic Vik Iceland


TuraiIceland • UNESCO Katla Geopark • Tsibirin tsibirin Lava

Dalilai 10 don ziyartar Cibiyar LAVA a Hvolsvöllur, Iceland, a cikin UNESCO Katla Geopark:

  • abubuwan al'ajabi: Cibiyar LAVA tana ba da cikakken nazari game da abubuwan al'ajabi na ƙasa na Iceland, waɗanda suka haɗa da volcanoes, girgizar ƙasa, glaciers da ayyukan geothermal.
  • Nunin nunin faifai: Abubuwan nune-nunen a Cibiyar LAVA suna da ma'amala sosai kuma suna ba da hanya mai daɗi don gano yanayin ƙasa na Iceland, gami da kwaikwaiyo na fashewar volcane da girgizar ƙasa.
  • Ilimi da wayewa: Cibiyar tana ba da ilimi mai mahimmanci game da hanyoyin nazarin ƙasa da samuwar Iceland, wanda ke zurfafa fahimtar yanayin wannan ƙasa.
  • Tarihin volcanic: Za ku koyi tarihin fashewar aman wuta a Iceland, gami da shahararrun abubuwan da suka faru kamar fashewar Eyjafjallajökull a 2010.
  • Gogaggen jagora: Cibiyar tana da jagorori masu ilimi waɗanda ke amsa tambayoyi kuma suna ba da zurfin fahimta game da al'amuran yanayin ƙasa na Iceland.
  • Gadon al'adu: Baya ga ilimin kasa, Cibiyar LAVA ta kuma ba da haske game da al'adun Iceland da alaƙa da yanayi.
  • kiyayewa: Cibiyar ta jaddada mahimmancin kariyar muhalli da kuma yadda tsarin nazarin yanayin kasa ke tsara shimfidar wuri da yanayin yanayin Iceland.
  • Kwarewa ga kowane zamani: Abubuwan nunin hulɗar sun dace da mutane na kowane zamani kuma suna ba da kwarewa mai ban sha'awa ga iyalai, ƙungiyoyin yawon shakatawa da masu baƙi.
  • Kusa da yanayi: Cibiyar LAVA tana cikin tsakiyar UNESCO Katla Geopark, yana ba ku dama don sanin abin da aka nuna akan shafin.
  • Shiga cikin duniyar bincike: Cibiyar ta ba wa baƙi damar samun haske game da duniyar binciken binciken ƙasa da kuma aikin masana kimiyyar ƙasa.

Ziyartar Cibiyar LAVA a Hvolsvöllur tana ba da tafiya mai ban sha'awa ta hanyar ilimin geology da yanayin Iceland, yana taimakawa wajen fahimtar wuri na musamman da tarihin wannan ƙasa mai ban mamaki.


TuraiIceland • UNESCO Katla Geopark • Tsibirin tsibirin Lava

Wannan gudummawar edita ta sami tallafi daga waje
Bayyanawa: An ba AGE entry damar shiga Cibiyar LAVA kyauta. Abun da ke cikin gudummawar ya ci gaba da tasiri. Lambar latsa ta shafi.
Hakkin mallaka da haƙƙin mallaka
Ana kiyaye rubutu da hotuna ta haƙƙin mallaka. Hakkin wannan labarin cikin kalmomi da hotuna gaba ɗaya mallakar AGE ™ ne. An adana duk haƙƙoƙi. Abun ciki don bugawa / kafofin watsa labarai na kan layi ana iya lasisi akan buƙata.
Bayanin tushe don binciken rubutu
Bayani akan rukunin yanar gizon, gami da ƙwarewar mutum lokacin ziyartar Lavacenter a cikin Yuli 2020.
Cibiyar LAVA Hvolsvöllur Iceland (oD): Shafin Cibiyar Lava Iceland. [kan layi] An dawo da shi ranar 12.09.2020/10.09.2021/XNUMX, na ƙarshe ya isa ranar XNUMX/XNUMX/XNUMX daga URL: https://lavacentre.is/

Ƙarin rahotannin AGE ™

Wannan gidan yanar gizon yana amfani da kukis: Tabbas zaku iya share waɗannan cookies ɗin kuma ku kashe aikin a kowane lokaci. Muna amfani da kukis don samun damar gabatar muku da abubuwan da ke cikin shafin gida ta hanya mafi kyau da kuma iya ba da ayyuka don kafofin watsa labarun da kuma iya nazarin damar shiga gidan yanar gizon mu. A ka'ida, ana iya ba da bayani game da amfani da gidan yanar gizon mu ga abokan hulɗarmu don kafofin watsa labarun da bincike. Abokan hulɗarmu na iya haɗa wannan bayanin tare da wasu bayanan da ka yi masu ko waɗanda suka tattara a zaman wani ɓangare na amfani da sabis ɗin. Amince Informationarin bayani